బిగ్ బ్రేకింగ్ : ప్రత్యేక హోదాపై సంచలన వ్యాఖ్యలు చేసిన 15వ ఆర్థిక సంఘం చైర్మెన్

fiftheenth-finance-commision-chairmen-sk-sing-sensational-comments-on-special-categiry-state

ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రితో 15వ ఆర్థిక సంఘం చైర్మెన్ ఎస్ కె సింగ్ భేటీ అయ్యారు. ఈ సందర్బంగా ఏపీ పునర్విభజన చట్టం విషయంపై అయన ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. గతంలో విభజన చట్టాల అమలులో ప్రత్యేక వ్యవస్థ వుండేది. ఏపి పునర్విభజన చట్టం అమలుకు ప్రర్యవేక్షణ వ్యవస్థ అనేదే లేదు. గతంలో విభజన చట్టం అమలులో ప్రణాళిక సంఘం ఉపాధ్యక్షుడు బాధ్యులుగా ఉండేవారు. ఏపి పునర్విభజన చట్టం పార్లమెంట్ కు వచ్చినప్పుడు నేను రాజ్యసభలోనే ఉన్నాను. ప్రత్యేక హోదా అంశం 15వ ఆర్థిక సంఘం పరిధిలోకి రాదు.. రెనెన్యూ లోటు భర్తీ విషయమై రాష్ట్ర ప్రతిపాదనలను పరిశీలిస్తాం ప్రత్యేక హోదాను తప్పించేందుకు 14వ ఆర్థిక సంఘాన్ని సాకు గా చూపారు అని అయన సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు.

Recommended For You

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.