తాజా వార్తలు

ఆగస్టు 17 నుంచి ఆన్‌లైన్‌ తరగతులు..

ఆగస్టు 17 నుంచి ఆన్‌లైన్‌ తరగతులు..
X

ఆగస్టు 17, 2020 నుండి తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 11 మరియు 12 తరగతుల విద్యార్థుల కోసం ఆన్‌లైన్ తరగతులను ప్రారంభిస్తుంది. ఈ సమాచారాన్ని తెలంగాణ స్టేట్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ హయ్యర్ ఎడ్యుకేషన్ యొక్క అధికారిక వెబ్‌సైట్‌లో పొందుపరిచారు. ఈ నేపథ్యంలో 6 వ తరగతి నుండి 10 వ తరగతి విద్యార్థులకు ఆగస్టు 20 నుండి ప్రారంభం కానుండగా, మిగతా విద్యార్థులకు సెప్టెంబర్ 1 నుండి తరగతులు ప్రారంభమవుతాయి.

అందించిన సమాచారం ప్రకారం, విద్యార్థులకు తరగతులు దూరదర్శన్ మరియు టి-సాట్ నెట్‌వర్క్ ఛానళ్ల ద్వారా ప్రసారం చేయబడతాయి. ఆగస్టు 17, 2020 నుండి ఉపాధ్యాయుల హాజరును 50 శాతం తప్పనిసరి చేసింది. ఇంటర్మీడియట్ కోర్సులకు ప్రవేశాలు ఈ సంవత్సరం 10 వ తరగతి పరీక్షలు పూర్తి చేసి 11 వ తరగతి ప్రవేశాల కోసం ఎదురుచూస్తున్న విద్యార్థుల కోసం ఇంటర్మీడియట్ కోర్సుల్లో ప్రవేశాలు 2020 సెప్టెంబర్ 1 నుండి ప్రారంభమవుతాయి.

డిగ్రీ విద్యార్థులకు ప్రవేశాలు ఆగస్టు 20 నుండి ప్రారంభం కానున్నాయి. తెలంగాణలోని కళాశాలల్లో డిగ్రీ ప్రవేశాలు DOST వెబ్‌సైట్ ద్వారా నిర్వహించబడతాయి.

క్రొత్త లక్షణాలు DOST పోర్టల్‌లో చేర్చబడ్డాయి

COVID-19 మహమ్మారిని దృష్టిలో ఉంచుకుని DOST ప్రవేశ విధానంలో కొత్త ఫీచర్లు చేర్చబడ్డాయి. ఈ పోర్టల్‌లో టి యాప్ ఫోలియో యొక్క రియల్ టైమ్ డిజిటల్ ఫేస్ రికగ్నిషన్ కూడా ఉంది, ఇది తెలంగాణ బోర్డు నుండి ఉత్తీర్ణులైన విద్యార్థులకు మాత్రమే వర్తిస్తుంది. దీనితో పాటు, దరఖాస్తు ప్రక్రియలో అభ్యర్థుల సమస్యలను పరిష్కరించడానికి ఆన్‌లైన్ గ్రీవెన్స్ వ్యవస్థను ప్రవేశపెట్టారు.

తెలంగాణ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్

రాష్ట్రంలో సెప్టెంబర్ రెండవ వారం నుండి రాష్ట్ర సాధారణ ప్రవేశ పరీక్షలు నిర్వహిస్తామని తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. అందించిన తేదీల ప్రకారం, TS EAMCET 2020 పరీక్షలు 2020 సెప్టెంబర్ 9 నుండి 14 వరకు నిర్వహించగా, TS POLYCET 2020 పరీక్షలు సెప్టెంబర్ 2 న మరియు TS ECET పరీక్ష 2020 ఆగస్టు 31 న నిర్వహించబడతాయి.

Next Story

RELATED STORIES