పోలీస్‌ కస్టడీలో ఉన్న మూడు తాబేళ్లకు స్వేచ్ఛ కల్పించిన కోర్టు

పోలీస్‌ కస్టడీలో ఉన్న మూడు తాబేళ్లకు స్వేచ్ఛ కల్పించిన కోర్టు
X

సాధారణంగా.. కస్టడీలు, రిమాండ్‌లు నిందితులకు విధిస్తుంటారు. కానీ.. ఆశ్చర్యంగా మూడు తాబేళ్లు నాలుగేళ్ల పాటు పోలీస్‌ కస్టడీలో ఉన్నాయి. ఇన్నాళ్లకు కేసు పూర్తి కావడంతో వాటికి స్వేచ్ఛ లభించింది. దీంతో వాటిని నదిలోకి విడుదల చేశారు అధికారులు. అందరిని ఆశ్చర్య పరిచే ఈ ఘటన ఛత్తీస్‌ఘడ్‌లోని రాజ్‌నంద్‌గావ్‌ జిల్లాలో జరిగింది.

2015లో రాజ్‌నంద్‌గావ్‌ జిల్లాలో.. చేతబడి చేశారన్న అనుమానంతో ఆరుగురు వ్యక్తులను పోలీసులు అరెస్ట్ చేశారు. చేతబడికి ఉపయోగించిన 3 తాబేళ్లను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. ఈ కేసులో ఆరుగురుని జైలుకు తరలించారు. నాలుగేళ్లపాటు కోర్టులో ఈ కేసు నానుతూ వచ్చింది. ఇన్నాళ్లు ఈ మూడు తాబేళ్లకు.. తమ కస్టడిలో రక్షణ కల్పిస్తూ వచ్చారు పోలీసులు.

ఎట్టకేలకు.. రాజ్‌నంద్‌గావ్‌ జిల్లా కోర్టు తీర్పుతో ఈ మూడు తాబేళ్లకు రిలీఫ్‌ లభించింది. పోలీస్‌ కస్టడీ నుంచి తాబేళ్లను విడుదల చేస్తూ ఉత్తర్వులిచ్చింది కోర్టు. దీంతో తాబేళ్లను పోలీస్‌ కస్టడీనుంచి విడుదల చేయాలని పోలీసుల్ని ఆదేశించింది కోర్టు. వన్యప్రాణి అధికారుల సహాయంతో.. పోలీసులు.. ఈ తాబేళ్లను శివ్‌నాథ్ నదిలో వదిలిపెట్టారు. తాబేళ్లను నీళ్లలో విడుదల చేస్తున్న సమయంలో.. జనం పెద్ద సంఖ్యలో అక్కడి చేరుకుని.. ఈ వింతను చూశారు.

Next Story

RELATED STORIES