తాజా వార్తలు

డయాబెటిస్ తో బాధపడుతున్నారా.. అయితే ఇలా చేయండి..

డయాబెటిస్ తో బాధపడుతున్నారా.. అయితే ఇలా చేయండి..
X

Screenshot_1

ఒంట్లో షుగర్ లెవల్స్ ఉండటం మంచిదే.. కానీ అది మీ ఆరోగ్యాన్ని ప్రభావితం చేసేలా ఉంటే మాత్రం ప్రమాదకరం. డయాబెటిస్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా వ్యాపించి వేలాది మంది ప్రజల ఆరోగ్యంతో ఆటలాడుతోంది. ఇంటర్నేషనల్ డయాబెటిస్ ఫెడరేషన్ లెక్కల ప్రకారం, 2017 లో భారతదేశంలో సుమారు 72 మిలియన్ల మంది రోగులు డయాబెటిస్తో బాధపడుతున్నారు. ఈ అంచనా ప్రకారం, భారతీయులు ఎంత తీపిగా ఉన్నారో మనం అంచనా వేయవచ్చు. హా-హా, తమాషా! డయాబెటిస్ మన జీవితంలో ఎంత వినాశకరంగా ప్రవేశించిందో మనం స్పష్టంగా లెక్కించవచ్చు. డయాబెటిస్ అనేది రక్తంలో అధికంగా షుగర్ లెవల్స్ ను పెంచుతుంది.

ఇది శరీరంలో తగినంత ఇన్సులిన్(గ్లూకోజ్ లేదా రక్తంలో చక్కెరను విచ్ఛిన్నం చేసే హార్మోన్) లేదా ఉత్పత్తి చేయబడిన ఇన్సులిన్ ప్రభావవంతంగా లేనప్పుడు సంభవిస్తుంది. భారతదేశం పట్టణ మరియు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో 70 మిలియన్ల మధుమేహ రోగులకు ఇది నివాసంగా ఉంది. ఈ ప్రాణాంతక వ్యాధి గురించి చాలా ప్రమాదకరమైన విషయం ఏమిటంటే ఇది తరచుగా నిర్ధారణ చేయబడదు. కొంతమందికి దాని దీర్ఘకాలిక ప్రభావాల గురించి కూడా తెలియదు. కళ్ళు మరియు మూత్రపిండాలను ప్రభావితం చేయడం నుండి హృదయ సంబంధ సమస్యలను కలిగించే వరకు, శరీరంలో అధిక-స్థాయి గ్లూకోజ్ వంటి అనేక తీవ్రమైన చిక్కులు ఇందులో ఉన్నాయి.

నవంబర్ 14 ను ప్రపంచ డయాబెటిస్ దినోత్సవంగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరుపుకుంటారు. ఈ రోజు యొక్క ఉద్దేశ్యం డయాబెటిస్ ను అవగాహన కల్పించడం, అందరికీ సంరక్షణ అందుబాటులో ఉంచడం. డయాబెటిస్‌తో బాధపడుతున్న వారు వారి జీవనశైలిని మార్చుకోవడం అలాగే ఆహారపు అలవాట్లను అదుపులో ఉంచుకోవడం ద్వారా దానిని నియంత్రించవచ్చు. డయాబెటిస్ అనేది విచక్షణారహిత వ్యాధి, ఎందుకంటే పేద, ధనిక అనే వివక్ష చూపదు. సెలబ్రిటీలు కూడా ఈ వ్యాధి బారిన పడుతున్నారు. డయాబెటిక్ సెలబ్రిటీల జాబితా అలాగే వారి ప్రత్యేకమైన డైట్ ప్లాన్స్ ఇక్కడ ఉన్నాయి.

1. కమల్ హాసన్ : బహుముఖ నటులలో ఒకరైన కమల్ హాసన్ టైప్ 1 డయాబెటిస్ కలిగి ఉన్నారు, కానీ డయాబెటిస్ అతని నుండి మైళ్ళ దూరంలో ఉన్నందున ప్రశాంతమైన జీవితాన్ని గడుపుతున్నారు. డయాబెటిస్ కేవలం జీవక్రియ రుగ్మత అని, మనం సులభంగా జయించగలమని ఆయన చెప్పారు.

కమల్ హాసన్ యొక్క డైట్ ప్లాన్: కమల్ హాసన్ క్రమం తప్పకుండా తన జిమ్ చేస్తాడు, అలాగే డైట్ ప్లాన్ గురించి చాలా స్పృహ కలిగి ఉంటాడు. అతను మద్యం మరియు ధూమపానానికి పూర్తిగా దూరంగా ఉంటారు. ప్రతిరోజు యోగా చేస్త్తారు. రోజు ఉదయం ఉదయం బ్లాక్ టీని ఇష్టపడతాడు. పాల ఉత్పత్తులు మరియు చక్కెర పదార్థాలకు వీలైనంత దూరంగా ఉంటాడు.

2. ఫవాద్ ఖాన్ : ఫవాద్ ఖాన్‌కు 17 సంవత్సరాల వయసులో డయాబెటిస్ (టైప్ 1) ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. అతను టైప్ 1 డయాబెటిస్ మెల్లిటస్‌తో బాధపడుతున్నట్లు అతను వెల్లడించారు.. ఆటో ఇమ్యూన్ కారణంగా ఆయన ఈ వ్యాధిని అభివృద్ధి చేశాడని అతని వైద్యుడు చెప్పాడు.

ఫవాద్ ఖాన్ యొక్క డైట్ ప్లాన్: ఆహారం నియంత్రణ మరియు కఠినమైన పర్యవేక్షణ అతన్ని చక్కెర రుగ్మత నుంచి అదుపులో ఉంచుతుంది. నిమ్మరసంతో కలిపిన వెచ్చని నీటితో తన రోజును ప్రారంభిస్తాడు. తన శరీరం యొక్క జీవక్రియను పెంచడానికి తక్కువ కొవ్వు పాలు కలిగిన ఆహారాన్ని స్వీకరించాడు. అల్పాహారంలో గుడ్లు మరియు చాలా తృణధాన్యాలు ఉంటాయి. ఆయన శాఖాహారి కాబట్టి తన భోజనానికి రోటీ మరియు కూరగాయలను తీసుకోవటానికి ఇష్టపడతాడు. రోజును చాలా తేలికపాటి విందుతో ముగిస్తారు. క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామాన్ని అనుసరిస్తాడు.

అలాగే ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలిని కూడా పాటిస్తాడట. నిద్ర లేచిన వెంటనే 15 నిమిషాల పాటు నడుస్తాడు.. తరువాత వెయిట్ లిఫ్టింగ్ మరియు ఇతర వ్యాయామాలతో ముందుకు సాగుతాడు.

3. గౌరవ్ కపూర్ : ఒక ప్రముఖ VJ, నటుడు మరియు క్రికెట్ హోస్ట్, గౌరవ్ కపూర్ కు 22 సంవత్సరాల వయసులో డయాబెటిస్ ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. ఒక ఇంటర్వ్యూలో, తనకు టైప్ 1 డయాబెటిస్ ఉందని, అయితే సకాలంలో ఆహారం మరియు ఒక ప్రమాదం పట్ల నిర్లక్ష్యం కారణంగా అతనికి ఈ వ్యాధి వచ్చింది. డయాబెటిస్ టైప్ 2. అలాగే ఒత్తిడి మరియు తరచూ ప్రయాణించడం కూడా కారణమని ఆయన అన్నారు.

గౌరవ్ కపూర్ యొక్క డైట్ ప్లాన్: టైప్ 2 డయాబెటిస్‌ను కలిగి ఉండడంతో ఇన్సులిన్ ఇంజెక్షన్లు తీసుకోవడం మరియు తన ఆహార దినచర్యలో సమతుల్యతను పాటించడం ప్రారంభించానని గౌరవ్ చెప్పాడు. అతను ప్రతిరోజూ కనీసం 7 గంటలు నిద్రపోయేలా ప్లాన్ చేసుకుంటాడట.ఎప్పుడో ఒకసారి మాత్రమే మద్యాన్ని సేవిస్తాడట. అరటి, బొప్పాయి, దానిమ్మ, ఆపిల్ వంటి పండ్లను తీసుకుంటాడట. రోజు యోగా, జాగింగ్ మరియు ఇతర వ్యాయామాలను తప్పకుండా అనుసరిస్తాడట. వ్యాయామంలో కార్డియో వ్యాయామాలు మరియు ఇతర ఫిట్‌నెస్ కసరత్తులు కూడా ఉన్నాయి. క్రమం తప్పకుండా లైట్ ఫుడ్ తీసుకోవడాన్ని ఇష్టపడతాడు.

4. సుధ చంద్రన్ : ప్రముఖ నటి, నర్తకి, కొన్నేళ్లుగా సుధా చంద్రన్ డయాబెటిస్తో బాధపడుతున్నారు, కానీ ఆమె కఠినమైన డైట్ ప్లాన్ మరియు జీవనశైలి ద్వారా దానిని అదుపులో ఉంచుకున్నారు.

సుధా చంద్రన్ యొక్క డైట్ ప్లాన్: సుధా ప్రకారం, ఆహారం అనేది జీవితంలో ప్రతిదీ కాదు. ఆమె ఇంట్లో తయారుచేసిన ఆహారాన్ని మాత్రమే ఇష్టపడుతుంది. ఆమె కఠినమైన శాఖాహారి మరియు ఇడ్లీ మరియు దోశ వంటి దక్షిణ భారత ఆహారాలను తినడం ఇష్టపడుతుంది. ఐస్ క్రీం, చాక్లెట్లు మరియు జంక్ ఫుడ్స్ నుండి దూరంగా ఉంటుంది. డయాబెటిస్ గురించి అవగాహన పెంచడానికి ఆమె కొన్ని కార్యకలాపాలలో సభ్యురాలిగా ఉన్నారు.

పైన పేర్కొన్న ప్రముఖులందరూ డయాబెటిస్ బాధపడుతున్న ప్రజలకు స్ఫూర్తినిచ్చేలా తమ జీవనశైలిని మార్చుకున్నారు. ఇలాంటి రుగ్మతలను ఎలా ఎదుర్కోవాలో తెలిస్తే ఈ ప్రపంచంలో ఏదీ అసాధ్యం కాదని వారి అభిప్రాయం.

Next Story

RELATED STORIES