Top

పద్మ పురస్కారాలు ప్రకటించిన కేంద్రం

పద్మ పురస్కారాలు ప్రకటించిన కేంద్రం
X

2020 సంవత్సరానికి గానూ కేంద్ర ప్రభుత్వం పద్మ పురస్కారాలు ప్రకటించింది. అందులో పద్మ విభూషణ్‌-7, పద్మభూషణ్‌-16, పద్మ శ్రీ- 118 వివిధ రంగాలకు చెందిన మొత్తం.. 141 మందికి పద్మ పురస్కారాలు దక్కాయి. 71వ గణతంత్ర దినోత్సవం సందర్భంగా కేంద్ర ప్రభుత్వం పద్మశ్రీ అవార్డులను ప్రకటించింది. పద్మ విభూషణ్ అవార్డు గ్రహీతలలో ఒలింపియన్ బాక్సర్ ఎంసి మేరీ కోమ్, మాజీ మారిషస్ ప్రధాన మంత్రి అనెరూడ్ జుగ్నౌత్ మరియు హిందుస్తానీ శాస్త్రీయ గాయకుడు చన్నూలాల్ మిశ్రా ఉన్నారు.

బీజేపీ అగ్ర నేతలైన అరుణ్‌జైట్లీ, సుష్మా స్వరాజ్‌.. మాజీ రక్షణ మంత్రి జార్జ్‌ ఫెర్నాండేజ్‌లకు ప్రజా వ్యవహారాలకు సంబంధించిన రంగంలో మరణానంతరం పద్మ విభూషణ్ పురస్కారాలు దక్కాయి. తెలుగు రాష్ట్రాలకు సంబంధించి బ్యాడ్మింటన్‌ దిగ్గజం పీవీ సింధుకు పద్మభూషణ్‌ పురస్కారం లభించింది. యడ్ల గోపాలారావు, చింతల వెంకటరెడ్డికి అవార్డులు దక్కాయి.

2020 సంవత్సరానికి పద్మశ్రీ అవార్డు గ్రహీతల జాబితా

1. శషాధర్ ఆచార్య, ఆర్ట్, జార్ఖండ్

2. యోగి ఏరోన్, మెడిసిన్, ఉత్తరాఖండ్

3. జై ప్రకాష్ అగర్వాల్, ట్రేడ్ అండ్ ఇండస్ట్రీ, ఢిల్లీ

4. శ్రీ జగదీష్ లాల్ అహుజా సోషల్ వర్క్ పంజాబ్

5. కాజీ మసుమ్ అక్తర్, సాహిత్యం మరియు విద్య, పశ్చిమ బెంగాల్

6. గ్లోరియా అరీరా, సాహిత్యం మరియు విద్య, బ్రెజిల్

7. ఖాన్ జహీర్‌ఖాన్ బక్తియార్ఖన్, క్రీడలు, మహారాష్ట్ర

8. పద్మావతి బందోపాధ్యాయ, మెడిసిన్, ఉత్తర ప్రదేశ్

9. సుశోవన్ బెనర్జీ, మెడిసిన్, పశ్చిమ బెంగాల్

10. దిగంబర్ బెహెరా, మెడిసిన్,

11. దమయంతి బెష్రా విద్య, ఒడిశా

12. పవార్ పోపాట్రావు భగుజీ, సోషల్ వర్క్, మహారాష్ట్ర

13. హిమ్మతా రామ్ భంభు, సోషల్ వర్క్, రాజస్థాన్

14. సంజీవ్ బిఖ్‌చందాని, వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమ, ఉత్తర ప్రదేశ్

15. గఫూర్‌భాయ్ ఎం బిలాఖియా, వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమ, గుజరాత్

16. బాబ్ బ్లాక్‌మన్, ప్రజా వ్యవహారాలు, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

17. ఇందిరా పిపి బోరా, ఆర్ట్, అస్సాం

18. మదన్ సింగ్ చౌహాన్, ఆర్ట్, ఛత్తీస్‌గడ్

19. ఉషా చౌమర్, ​​సోషల్ వర్క్, రాజస్థాన్

20. శ్రీ లిల్ బహదూర్ చెత్రి సాహిత్యం మరియు విద్య అస్సాం

21. లలిత మరియు సరోజా చిదంబరం (ద్వయం), కళ, తమిళనాడు

22. డాక్టర్ వజీరా చిత్రసేన, కళ, శ్రీలంక

23. డాక్టర్ పురుషోత్తం దాధీచ్, కళ, మధ్యప్రదేశ్

24. ఉత్సవ్ చరణ్ దాస్, కళ, ఒడిశా

25. ప్రొఫెసర్ ఇంద్ర దస్నాయకే (మరణానంతరం), సాహిత్యం మరియు విద్య, శ్రీలంక

26. హెచ్‌ఎం దేశాయ్, సాహిత్యం మరియు విద్య, గుజరాత్

27. మనోహర్ దేవదాస్, కళ, తమిళనాడు

28. ఓనమ్ బెంబెం దేవి, క్రీడలు, మణిపూర్

29. లియా డిస్కిన్, సోషల్ వర్క్, బ్రెజిల్

30. ఎంపి గణేష్, స్పోర్ట్స్, కర్ణాటక

31. డాక్టర్ బెంగళూరు గంగాధర్, మెడిసిన్, కర్ణాటక

32. డాక్టర్ రామన్ గంగాఖేద్కర్, సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్, మహారాష్ట్ర

33. బారీ గార్డినర్, పబ్లిక్ అఫైర్స్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

34. చేవాంగ్ మోటప్ గోబా ట్రేడ్ అండ్ ఇండస్ట్రీ లడఖ్

35. భరత్ గోయెంకా, ట్రేడ్ అండ్ ఇండస్ట్రీ, కర్ణాటక

36. యడ్ల గోపాలారావు, ఆర్ట్, ఆంధ్రప్రదేశ్

37. మిత్రాభాను గౌంటియా, ఆర్ట్, ఒడిశా

38. తులసి గౌడ, సోషల్ వర్క్, కర్ణాటక

39. సుజోయ్ కె గుహా, సైన్స్ అండ్ సైన్స్ ఇంజనీరింగ్, బీహార్

40. హరేకాల హజబ్బా, సోషల్ వర్క్, కర్ణాటక

Next Story

RELATED STORIES