కరోనా పరీక్షలకు 18 కిట్లకు అనుమతి

కరోనా పరీక్షలకు 18 కిట్లకు అనుమతి
X

కరోనావైరస్ పరీక్ష కోసం ప్రైవేట్ కంపెనీలు తయారు చేసిన 18 డయాగ్నొస్టిక్ కిట్లను విక్రయించడానికి భారత ప్రభుత్వం ఆమోదం తెలిపింది. పూణేలోని నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ వైరాలజీ చేత అంచనా వేయబడిన మూడు కిట్లు మరియు ఇతర దేశాలలో పొందిన లైసెన్సులు మరియు ధృవపత్రాల ఆధారంగా ఫాస్ట్ ట్రాక్ ఆమోదాలు పొందిన 15 కిట్లు వీటిలో ఉన్నాయి. ఈ 18 రకాల కిట్ల తయారీకి, మార్కెటింగ్‌కు అనుమతి మంజూరు చేసినట్లు భారత డ్రగ్‌ కంట్రోలర్‌ జనరల్‌ వీజీ సోమని మీడియాకు తెలియజేశారు.

భారతదేశంలో కరోనావైరస్ పరీక్షలను వేగంగా నిర్ధారించాల్సిన అవసరం ఉన్నందున ఈ ఆమోదాలు వేగంగా చేశారు. మార్చి 26 సాయంత్రం వరకు దేశంలో 633 కేసులు పాజిటివ్ పరీక్షించబడ్డాయి. మార్చి 25 వరకు భారతదేశం 25,254 మందిని మాత్రమే పరీక్షించిందని ఇది అండర్కౌంట్ అని నిపుణులు భావిస్తున్నారు. పరీక్షలను విస్తరించాలని ప్రజారోగ్య కార్యకర్తలు ప్రభుత్వాన్ని కోరినప్పటికీ, రోగనిర్ధారణ వస్తు సామగ్రి కోసం దేశం తన నియంత్రణ ప్రక్రియలో పారదర్శకతను పాటించాల్సిన అవసరం ఉందని వారు అంటున్నారు. ఇక ఈ కిట్లతో పరీక్షల వేగం పుంజుకోనుంది.

Next Story

RELATED STORIES