ప్రధాని సహా ఎంపీల వేతనాల్లో కోత

ప్రధాని సహా ఎంపీల వేతనాల్లో కోత
X

కరోనావైరస్ కారణంగా నెలకొన్న సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించడానికి సోమవారం ప్రధాని మోదీ అధ్యక్షతన కేంద్ర కేబినెట్ సమావేశం జరిగింది. ఈ సందర్బంగా కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ప్రధానమంత్రి, రాష్ట్రపతి, ఉప రాష్ట్రపతి, గవర్నర్లు, ఎంపీలందరి జీతం ఒక సంవత్సరం పాటు 30% తగ్గించబడుతుంది. వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ద్వారా చేసిన ఈ సమావేశంలో ఈ ఆర్డినెన్స్ ను ఆమోదించారు. అదనంగా, ఎంపీలకు ఇవ్వాల్సిన నిధులను కూడా 2022 నాటికి నిలిపివేశారు. ప్రాంత అభివృద్ధికి ఎంపీలకు 10 కోట్లు వస్తాయి.

పే స్కేల్‌లో తగ్గింపు మరియు ఎంపి ఫండ్ల మొత్తం కన్సాలిడేటెడ్ ఫండ్‌కు వెళ్లనున్నాయి. ఈ సమావేశంలో మంత్రుల పనితీరును ప్రధాని మోడీ ప్రశంసించారు. కరోనాకు వ్యతిరేకంగా పోరాటంలో సమర్థవంతమైన వ్యూహాన్ని రూపొందించడానికి నిరంతర ఫీడ్‌బ్యాక్ సహాయపడిందని ఆయన అన్నారు. ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో నాయకులందరూ ఆయా రాష్ట్రాలు, జిల్లా యంత్రాంగాలతో నిరంతరం సంప్రదింపులు జరపడం అవసరమని ఆయన అన్నారు.

Next Story

RELATED STORIES