ఆగస్టులో కళాశాలలు ప్రారంభమవుతాయి : UGC

ఆగస్టులో కళాశాలలు ప్రారంభమవుతాయి : UGC
X

ఆగస్టులో కళాశాలలు ప్రారంభమవుతాయని యూనివర్శిటీ గ్రాంట్ కమిషన్ (UGC) తెలిపిందిఈ మేరకు కొత్త మార్గదర్శకాలను విడుదల చేసింది. 2020 ఏప్రిల్ 29 న యుజిసి నిపుణుల ప్యానెల్ కమిటీ ఇతర సీనియర్ అధికారులు, కేంద్ర హెచ్ఆర్డి మంత్రి సమక్షంలో పరీక్షలు , అకాడెమిక్ క్యాలెండర్ కు సంబంధించిన సిఫారసులను విడుదల చేసింది.

జారీ చేసిన యుజిసి సిఫార్సులు , మార్గదర్శకాలు ఇలా ఉన్నాయి.

1. ఇంటర్మీడియట్ సెమిస్టర్ విద్యార్థులు: ప్రస్తుత , మునుపటి సెమిస్టర్ యొక్క అంతర్గత అంచనా ఆధారంగా గ్రేడ్ చేయబడుతుంది. అయితే, జూలై నెలలో కోవిడ్ -19 పరిస్థితి సాధారణీకరించబడిన రాష్ట్రాల్లో పరీక్షలు నిర్వహించబడతాయి.

2. టెర్మినల్ సెమిస్టర్ విద్యార్థులు : పరీక్షలు జూలై నెలలో జరుగుతాయి.

3. ప్రతి విశ్వవిద్యాలయంలో ఒక కోవిడ్ -19 సెల్ ఏర్పాటు చేయబడుతుంది, దీనికి అకాడెమిక్ క్యాలెండర్ , పరీక్షలకు సంబంధించిన విద్యార్థుల సమస్యలను పరిష్కరించడానికి అధికారం ఉంటుంది.

4. వేగంగా నిర్ణయం తీసుకోవటానికి యుజిసిలో కోవిడ్ -19 సెల్ ఏర్పాటు.

5. అవసరమైతే విశ్వవిద్యాలయాలు జూన్ 01 నుండి జూన్ 30 వరకు 30 రోజులు వేసవి సెలవులను పెంచుకోవచ్చు.

యుజిసి మార్గదర్శకాలు: విశ్వవిద్యాలయ పరీక్షలు :

ఈ ప్రక్రియను తక్కువ వ్యవధిలో పూర్తి చేయడానికి విశ్వవిద్యాలయాలు ప్రత్యామ్నాయ పరీక్షల పద్ధతులను అవలంబించవచ్చు.

అలాగే విశ్వవిద్యాలయాలు సమయాన్ని 3 గంటల నుండి 2 గంటలకు తగ్గించడం ద్వారా సమర్థవంతమైన , వినూత్నమైన పరీక్షా పద్ధతులను అవలంబించవచ్చు.

కోవిడ్ -19 దృష్ట్యా పరిస్థితి సాధారణమైనదిగా కనిపించకపోతే, “సామాజిక దూరం”, విద్యార్థుల భద్రత మరియు ఆరోగ్యాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకొని, విద్యార్థులకు గ్రేడింగ్ నమూనా ఆధారంగా 50% మార్కులు, విశ్వవిద్యాలయాలు స్వీకరించిన అంతర్గత మూల్యాంకనం ద్వారా మిగిలిన 50% మార్కులు మునుపటి సెమిస్టర్‌లో పనితీరు ఆధారంగా మాత్రమే లభిస్తాయి అది కూడా సరైన అటెండెన్స్ ఉంటేనే.

మునుపటి సెమిస్టర్ లేదా మునుపటి సంవత్సరం మార్కులు అందుబాటులో లేని పరిస్థితులలో, ప్రత్యేకించి వార్షిక నమూనా పరీక్షల మొదటి సంవత్సరంలో, అంతర్గత మదింపుల ఆధారంగా 100% మూల్యాంకనం చేయవచ్చు.

విశ్వవిద్యాలయాలు స్కైప్ లేదా ఇతర సమావేశ అనువర్తనాల ద్వారా ప్రాక్టికల్ పరీక్షలు , వివా-వోస్ పరీక్షలను నిర్వహించవచ్చు , ఇంటర్మీడియట్ సెమిస్టర్ల విషయంలో, తరువాతి సెమిస్టర్లలో ప్రాక్టికల్ పరీక్షలు నిర్వహించబడతాయి.

విశ్వవిద్యాలయాలు పీహెచ్‌డీ, ఎం. ఫిల్‌లను కూడా నిర్వహించవచ్చు. అయితే గూగుల్, స్కైప్, మైక్రోసాఫ్ట్ టెక్నాలజీస్ లేదా ఏదైనా నమ్మదగిన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని ఉపయోగించి వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ద్వారా వివా-వోస్ పరీక్షలు నిర్వహించవచ్చు.

Next Story

RELATED STORIES