సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్న మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం

సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్న మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం
X

భారత్ లో కరోనావైరస్ ను తీవ్రంగా ఎదుర్కొంటున్న రాష్ట్రం మహారాష్ట్ర.. ప్రస్తుతం అక్కడ పాజిటివ్ కేసులు పదివేలు దాటాయి.. ఈ నేపథ్యంలో పెరుగుతున్న కేసులను దృష్టిలో ఉంచుకొని మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. రాష్ట్ర పౌరులందరికీ ఉచిత ఆరోగ్య బీమా పథకం ఇస్తామని మహారాష్ట్ర ఆరోగ్య మంత్రి రాజేష్ తోపే ప్రకటించారు. దీంతో పౌరులందరికీ ఉచిత నగదు రహిత బీమాను అందించే మొదటి రాష్ట్రంగా మహారాష్ట్ర అవతరిస్తుంది.

జనరల్ ఇన్సూరెన్స్ పబ్లిక్ సెక్టార్ అసోసియేషన్ (జల్నా)లో శుక్రవారం మహారాష్ట్ర దినోత్సవం సందర్భంగా తోపే ఈ విషయాన్ని ప్రకటించారు. రాష్ట్ర జనాభాలో 85 శాతం మంది ప్రస్తుతం మహాత్మా జ్యోతిబా ఫులే జాన్ ఆరోగ్య యోజన (ఎంజెపిజె) పరిధిలో ఉన్నారని, మిగిలిన 15 శాతానికి కూడా విస్తరించనున్నట్లు ఆయన చెప్పారు.

ప్రైవేటు ఆసుపత్రులు రోగుల వద్ద అధికంగా వసూలు చేయకుండా నిరోధించడానికి ప్రభుత్వ, సెమీ ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు , వైట్ రేషన్ కార్డుదారులను ఈ పథకంలో చేర్చడానికి సంతకం చేయబడింది అని ఆయన చెప్పారు. జనరల్ ఇన్సూరెన్స్ పబ్లిక్ సెక్టార్ అసోసియేషన్ (జిప్సా) తో ప్రభుత్వం ఒక అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. పూణే, ముంబైలోని ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో కోవిడ్-19 రోగుల చికిత్స కోసం ప్రభుత్వం జనరల్ ఇన్సూరెన్స్ పబ్లిక్ సెక్టార్ అసోసియేషన్ (జిప్సా) తో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుందని తోపే తెలిపారు.

Next Story

RELATED STORIES