యూపీఎస్సీ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ విడుదల

యూపీఎస్సీ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ విడుదల
X

యూనియన్ పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (యుపిఎస్సి) 2020 సివిల్‌ సర్వీసెస్‌, ఇండియన్‌ ఫారెస్ట్‌ సర్వీస్‌కు సంబంధించిన ప్రిలిమినరీ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను శుక్రవారం విడుదల చేసింది. కొత్త షెడ్యూల్ ప్రకారం, యుపిఎస్సి సివిల్ సర్వీసెస్ (ప్రిలిమ్స్) అక్టోబర్ 4 న నిర్వహించబడుతుంది. సివిల్ సర్వీసెస్ (మెయిన్స్) పరీక్షలు జనవరి 8, 2021 న జరుగుతాయి. యుపిఎస్సితో పాటు ఇండియన్ ఫారెస్ట్ సర్వీస్ (ప్రిలిమ్స్) జరుగుతుంది. సివిల్ సర్వీస్ పరీక్ష, మెయిన్స్ ఫిబ్రవరి 28, 2021 న జరుగుతుంది.

సివిల్ సర్వీసెస్ పరీక్షలో భారతీయ అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సర్వీస్ (ఐఎఎస్), ఇండియన్ ఫారిన్ సర్వీస్ (ఐఎఫ్ఎస్) మరియు ఇండియన్ పోలీస్ సర్వీస్ (ఐపిఎస్) వంటి అధికారులను ఎన్నుకోవటానికి ప్రిలిమ్స్, మెయిన్స్ , ఇంటర్వ్యూ అనే మూడు దశలు ఉంటాయి. మొత్తం 796 ఖాళీలను సివిల్ సర్వీసెస్ పరీక్ష 2020 ద్వారా భర్తీ చేయాలని కమిషన్ నిర్ణయించింది.

వాస్తవానికి ఈ పరీక్ష మే 31న జరగాల్సి ఉంది. అయితే భారతదేశంలో కోవిడ్ -19 మహమ్మారి నేపథ్యంలో ఇది వాయిదా పడింది. దేశవ్యాప్త లాక్డౌన్ రెండవ దశ తర్వాత మే 4న పరీక్షలను వాయిదా వేయాలని యుపిఎస్సి బోర్డు నిర్ణయించింది.

ఈ సంవత్సరం నేషనల్ డిఫెన్స్ అకాడమీ మరియు నావల్ అకాడమీకి ఒకే ప్రవేశ పరీక్ష ఉంటుంది. రెండింటికీ సాధారణ పరీక్ష 06.09.2020న జరుగుతుంది అని యుపిఎస్సి తెలియజేసింది. ఎన్‌డిఎ, ఎన్‌ఐ పరీక్షలకు సంబంధించి యుపిఎస్‌సి బోర్డు జూన్ 10న మరో నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేస్తుంది. జూన్ 30 వరకు అప్లికేషన్ పోర్టల్ యాక్టివ్‌గా ఉంటుంది.

ఇండియన్ ఎకనామిక్ సర్వీస్ ఎగ్జామ్ / స్టాటిస్టికల్ సర్వీస్ ఎగ్జామ్ అక్టోబర్ 16 న నిర్వహించబడుతుంది. యుపిఎస్సి వచ్చే వారం ఐఇఎస్, ఐఎస్ఎస్ పరీక్ష 2020 లకు సంబంధించిన నోటిఫికేషన్ ను విడుదల చేస్తుంది. ఇక కంబైన్డ్ మెడికల్ సర్వీస్ పరీక్ష అక్టోబర్ 22 న జరుగుతుంది. కేంద్ర సాయుధ పోలీసు దళాల (ఎసి) పరీక్ష డిసెంబర్ 20న జరగాల్సి ఉంది. కాగా ఆన్‌లైన్‌లో సవరించిన షెడ్యూల్‌ కోసం అభ్యర్థులు అధికారిక వెబ్‌సైట్ - upsc.gov.in కు లాగిన్ అవ్వవచ్చు.

Next Story

RELATED STORIES