అంతర్జాతీయం

అమెరికాలో నల్లజాతీయుల నిరసనలు.. ఫెయిర్ అండ్ లవ్లీ పేరు మార్పు

అమెరికాలో నల్లజాతీయుల నిరసనలు.. ఫెయిర్ అండ్ లవ్లీ పేరు మార్పు
X

హిందుస్థాన్ యూనిలివర్ కంపెనీ తన ఉత్పత్తి అయిన ఫెయిర్ అండ్ లవ్లీ బ్రాండ్ నేమ్ మారుస్తూ.. కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. ఫెయిర్ అండ్ లవ్లీలో ఫెయిర్ అనే పదాన్ని తొలగిస్తున్నట్టు తెలిపింది. అయితే, ఈ కీలక నిర్ణయం వెనుక.. అమెరికాలో జరుగుతున్న నల్లజాతియుల నిరసనలు అని తెలుస్తుంది. ఫెయిర్ అండ్ లవ్లీ నల్లగా ఉన్న వారిని.. తెల్లగా మార్చుతుందనే కోణం లో ప్రకటనలు కనిపిస్తాయి. ఈ ప్రటనల ద్వారా నల్లగా ఉన్న వారిని తక్కువగా చూపిస్తున్నారనే విమర్శలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. దీంతో ఫెయిర్ అనే పదాన్ని వాడుకొని తమ వస్తువులను అమ్ముకోవడం సరికాదని ఈ సంస్థ అభిప్రాయపడింది. ‘ఫెయిర్’, ‘వైట్’, ‘లైట్’ పదాలతో ఉత్పత్తులు విక్రయించడం సరికాదని.. ఈ పదాలు అందాన్ని నిర్వచించేలా ఉన్నాయని.. దీంతో ఈ పదాలను తొలగించాలని నిర్ణయించినట్లు యూనిలివర్ బ్యూటీ అండ్ పర్సనల్ కేర్ డివిజన్ ప్రెసిడెంట్ సన్నీ జైన్ తెలిపారు.

Next Story

RELATED STORIES