Top

67వ జాతీయ చలన చిత్ర పురస్కారాలు.. పూర్తి జాబితా

67th National Film Awards..తెలుగు చిత్రాలకు నాలుగు జాతీయ అవార్డులు దక్కాయి.

67వ జాతీయ చలన చిత్ర పురస్కారాలు.. పూర్తి జాబితా
X

67వ జాతీయ చలన చిత్ర అవార్డులను కేంద్రం ప్రకటించింది. 2019వ సంవత్సరం నుండి వచ్చిన చిత్రాలకు ఈ అవార్డులను న్యూ ఢిల్లీలో ప్రకటించారు. డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్స్ నిర్వహిస్తున్న ఈ అవార్డుల వేడుక గత ఏడాది మేలో జరగాల్సి ఉంది. కాని COVID-19 మహమ్మారి కారణంగా నిరవధికంగా ఆలస్యం అయింది.

తెలుగు చిత్రాలకు నాలుగు జాతీయ అవార్డులు దక్కాయి. జెర్సీకి రెండు, మహర్షికి రెండు అవార్డులు వచ్చాయి. జాతీయ ఉత్తమ తెలుగు చిత్రంగా జెర్సీ నిలిచింది. అలాగే.. జెర్సీ చిత్రానికి గాను బెస్ట్ ఎడిటర్‌గా నవీన్‌ అవార్డు సాధించారు. జాతీయ ఉత్తమ వినోదాత్మక చిత్రంగా మహర్షి నిలిచింది. ఇదే చిత్రానికి ఉత్తమ కొరియోగ్రాఫర్‌గా రాజు సుందరం జాతీయ అవార్డు పొందారు.

అటు.. జాతీయ ఉత్తమ నటిగా కంగనా రనౌత్ నిలిచారు. మణికర్ణిక, పంగా చిత్రాలకు గాను కంగనా జాతీయ ఉత్తమ నటి అవార్డుకు ఎంపికయ్యారు. ఈసారి ఇద్దరికి జాతీయ ఉత్తమ నటుడు పురస్కారం దక్కింది. భోస్లే చిత్రానికి గాను మనోజ్‌బాజ్‌పేయి, అసురన్‌ చిత్రంలో నటనకు ధనుష్‌ జాతీయ ఉత్తమ నటులుగా పురస్కారం పొందారు.

అటు.. ఉత్తమ తమిళ చిత్రంగా అసురన్‌... ఉత్తమ హిందీ చిత్రంగా చిచోరే నిలిచాయి. జల్లికట్టు సినిమాకు గాను బెస్ట్ సినిమాటోగ్రఫీగా గిరీష్ గంగాధరన్‌ అవార్డు పొందారు. సూపర్ డీలక్స్‌ చిత్రానికి గాను ఉత్తమ సహాయ నటుడుగా విజయ్‌సేతుపతి నిలిచారు. విశ్వాసం తమిళ చిత్రంలో అత్యుత్తమ ప్రతిభ చూపించిన డి.ఇమాన్‌ ఉత్తమ సంగీత దర్శకుడుగా పురస్కారం పొందారు. ఉత్తమ బాలల చిత్రంగా 'కస్తూరి' అవార్డు పొందాయి.


67వ జాతీయ చలన చిత్ర పురస్కారాలు.. పూర్తి జాబితా : (67th National Film Award Complete List)

ఫీచర్ ఫిల్మ్స్ ( Feature Films ) :

ప్రత్యేక ప్రస్తావన (Special Mention) : జోనాకి పోరువా (అస్సామీ), లతా భగవాన్ కరే (మరాఠీ) మరియు పికాసో (మరాఠీ)

ఉత్తమ పానియా చిత్రం : కెంజిరా

ఉత్తమ మిషింగ్ చిత్రం: అను రువాడ్

ఉత్తమ ఖాసీ చిత్రం: ఇవ్డుహ్

ఉత్తమ ఛత్తీస్‌ఘర్ చిత్రం: భూలాన్ ది మేజ్

ఉత్తమ తెలుగు చిత్రం: జెర్సీ

ఉత్తమ పంజాబీ చిత్రం: రబ్ డా రేడియో 2

ఉత్తమ ఒడియా చిత్రం: కలిరా అతిత

ఉత్తమ మణిపురి చిత్రం: ఈగి కోన

ఉత్తమ మలయాళ చిత్రం: కల్లా నోట్టం

ఉత్తమ మరాఠీ చిత్రం: బార్డో

ఉత్తమ కొంకణి చిత్రం: కాజ్రో

ఉత్తమ కన్నడ చిత్రం: అక్షి

ఉత్తమ హిందీ చిత్రం: చిచోర్

ఉత్తమ బెంగాలీ చిత్రం: గుమ్నామి

ఉత్తమ అస్సామీ చిత్రం: రోనువా - ఎవరు ఎప్పుడూ లొంగిపోరు

ఉత్తమ యాక్షన్ దర్శకత్వం: అవనే శ్రీమనారాయణ (కన్నడ)

ఉత్తమ కొరియోగ్రఫీ: మహర్షి (తెలుగు)

ఉత్తమ ప్రత్యేక ప్రభావాలు: మరక్కర్: అరేబియా సముద్రం యొక్క సింహం (మలయాళం)

ప్రత్యేక జ్యూరీ అవార్డు: ఒథా సెరుప్పు సైజు 7 (తమిళం)

ఉత్తమ సాహిత్యం: (కోలాంబి )(మలయాళం) ప్రభా వర్మ

ఉత్తమ సంగీత దర్శకత్వం: (విశ్వం ) (తమిళం) డి. ఇమ్మాన్

ఉత్తమ నేపథ్య సంగీతం: (జ్యేష్‌తోపుత్ర )(బెంగాలీ) ప్రభుద్ధ బెనర్జీ

ఉత్తమ మేకప్ ఆర్టిస్ట్: (హెలెన్ ) (మలయాళం) రంజిత్

ఉత్తమ దుస్తులు: (మరక్కర్ ) సుజిత్ మరియు సాయి: సింహం అరేబియా సముద్రం (మలయాళం)

ఉత్తమ నిర్మాణ రూపకల్పన: ఆనందీ గోపాల్ (మరాఠీ)

ఉత్తమ ఎడిటింగ్: జెర్సీ (తెలుగు)

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ: ఇవదుహ్ (ఖాసి)

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ (ఫైనల్ మిక్స్‌డ్ ట్రాక్ యొక్క రీ-రికార్డిస్ట్): ఒథా సెరుప్పు సైజు 7 (తమిళం)

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (ఒరిజినల్): జ్యేష్తోపుత్రో (బెంగాలీ)

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (స్వీకరించబడింది): గుమ్నామి (బెంగాలీ)

ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే (డైలాగులు): తాష్కెంట్ ఫైల్స్ (హిందీ)

ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ: జల్లికట్టు (మలయాళం)

ఉత్తమ మహిళా ప్లేబ్యాక్ సింగర్: (బార్డో ) (మరాఠీ) సవాని రవీంద్ర

ఉత్తమ పురుష ప్లేబ్యాక్ సింగర్: ( కేసరి ) బి ప్రాక్ (హిందీ)

ఉత్తమ బాల కళాకారుడు: (కెడి ) (తమిళం) నాగ విశాల్

ఉత్తమ సహాయ నటి: (తాష్కెంట్ ఫైల్స్ ) (హిందీ) పల్లవి జోషి

ఉత్తమ సహాయ నటుడు: (సూపర్ డీలక్స్ ) (తమిళం) విజయ్ సేతుపతి

ఉత్తమ నటి: (పంగా) (హిందీ) మరియు ( మణికర్ణిక ) కంగనా రనౌత్

ఉత్తమ నటుడు: (భోంస్లే) (హిందీ) మనోజ్ బాజ్‌పేయి, (అసురాన్) (తమిళం) ధనుష్

ఉత్తమ దర్శకత్వం: ( బహత్తర్ హురైన్ ) (హిందీ) సంజయ్ పురాన్ సింగ్ చౌహాన్

ఉత్తమ పిల్లల చిత్రం: కస్తూరి (హిందీ)

పర్యావరణంపై ఉత్తమ చిత్రం: వాటర్ బరయల్ (మోన్పా)

సామాజిక సమస్యలపై ఉత్తమ చిత్రం: ఆనందీ గోపాల్ (మరాఠీ)

జాతీయ సమైక్యతపై ఉత్తమ చిత్రం: తాజ్‌మహల్ (మరాఠీ)

ఆరోగ్యకరమైన వినోదాన్ని అందించే ఉత్తమ ప్రజాదరణ పొందిన చిత్రం: మహర్షి (తెలుగు)

దర్శకుడి తొలి తొలి చిత్రం: (హెలెన్) (మలయాళం) మాథుకుట్టి జేవియర్

ఉత్తమ చలన చిత్రం: మరక్కర్: లయన్ ఆఫ్ ది అరేబియా సముద్రం (మలయాళం)

నాన్-ఫీచర్ ఫిల్మ్స్ (Non-Feature Films) :

ఉత్తమ వాయిస్ ఓవర్ / కథనం : సర్ డేవిడ్ అటెన్‌బరో (వైల్డ్ కర్ణాటక )

ఉత్తమ సంగీత దర్శకత్వం : క్రాంతి దర్శి గురూజీక ( బిషఖ్జోతి) (హిందీ)

ఉత్తమ ఎడిటింగ్ : షట్ అప్ సోనా (హిందీ / ఇంగ్లీష్) ( అర్జున్ గౌరిసారియా )

ఉత్తమ ఆడియోగ్రఫీ : రాధా (సంగీతం)

ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ : సవితా సింగ్ ( సోన్సీ ) (హిందీ)

ఉత్తమ దర్శకత్వం : సుధాన్షు సారియా ( నాక్ నాక్ నాక్ ) (ఇంగ్లీష్ / బెంగాలీ)

కుటుంబ విలువలపై ఉత్తమ చిత్రం : ఓరు పాతిరా స్వప్నం పోల్ (మలయాళం)

ఉత్తమ లఘు కల్పన చిత్రం : కస్టడీ (హిందీ / ఇంగ్లీష్)

స్పెషల్ జ్యూరీ అవార్డు : స్మాల్ స్కేల్ సొసైటీస్ (ఇంగ్లీష్)

ఉత్తమ యానిమేషన్ చిత్రం : రాధా (సంగీతం)

ఉత్తమ పరిశోధనాత్మక చిత్రం : జక్కల్ (మరాఠీ)

ఉత్తమ అన్వేషణ చిత్రం : వైల్డ్ కర్ణాటక (ఇంగ్లీష్)

ఉత్తమ విద్యా చిత్రం : యాపిల్స్ మరియు నారింజ (ఇంగ్లీష్)

సామాజిక సమస్యలపై ఉత్తమ చిత్రం : పవిత్ర హక్కులు (హిందీ) మరియు లాడ్లీ (హిందీ)

ఉత్తమ పర్యావరణ చిత్రం : కొంగ సేవియర్స్ (హిందీ)

ఉత్తమ ప్రచార చిత్రం : షవర్ (హిందీ)

ఉత్తమ కళలు మరియు సంస్కృతి చిత్రం : శ్రీక్షేత్ర-రు-సాహిజాత (ఒడియా)

ఉత్తమ జీవిత చరిత్ర (Best Biographical Film) : ఏనుగులు గుర్తుంచుకోవాలి (Elephants Do Remember)

ఉత్తమ దర్శకత్వం డెబు టి: రాజ్ ప్రీతమ్ మోర్ (ఖిసా) (మరాఠీ)

ఉత్తమ చిత్రం : ఒక ఇంజనీర్డ్ డ్రీం (హిందీ)

మోస్ట్ ఫిల్మ్ ఫ్రెండ్లీ స్టేట్ : సిక్కిం

ఉత్తమ చిత్ర విమర్శకుడు : సోహిని చటోపాధ్యాయ

Next Story

RELATED STORIES