యాపిల్ తింటున్నారా.. అయితే జాగ్రత్తండోయ్

యాపిల్ తింటున్నారా.. అయితే జాగ్రత్తండోయ్

ఒకప్పుడు రోజుకో యాపిల్ తింటే వైద్యుడి దగ్గరకు వెళ్ల్రక్కరలేదు అనేవారు. ఇప్పుడేంటో యాపిల్ తింటే రోగాలు కొని తెచ్చుకున్నట్టే అంటున్నారు. బాబోయ్ ఏం తినాలన్నా భయం వేస్తుంది.. ఎలా బతికేది. అవునండి రోజుకో యాపిల్ తినడం మంచిదే. దాని వల్ల శరీరానికి కావలసిన ఎక్స్‌ట్రా ఫైబర్, ప్లావనాయిడ్స్, ప్లేవర‌్లు అందుతాయి. అయితే యాపిల్ పండ్లను పెంచే పద్దతిపై ఆధారపడి ఉంటుంది అవి మంచివో కాదో అనే విషయం. మామూలు యాపిల్ పండ్ల కంటే ఆర్గానిక్ ఉత్పత్తులంటూ వస్తున్న యాపిల్ పండ్లలోనే దాదాపు 100 మిలియన్ల బ్యాక్టీరియా ఉంటుందని అమెరికాకు చెందిన శాస్త్రవేత్తలు తమ పరిశోధనల్లో కనిపెట్టారు. ఈ బ్యాక్టీరియా, ఫంగీ, వైరస్‌లు శరీర సామర్థ్యాన్ని దెబ్బతీస్తాయి. 240 గ్రాములు ఉన్న ఒక్కో యాపిల్‌లో సుమారు 100 మిలియన్ల బ్యాక్టీరియా ఉంటుందని అంటున్నారు. ఇంకా యాపిల్ తాజాగా ఉండడం కోసం వాడే కృత్రిమ సాధనాల వల్ల కూడా బ్యాక్టీరియా వృద్ధి చెందే అవకాశం ఉంటుందని హెచ్చరిస్తున్నారు. నిజానికి యాపిల్‌కు ఫంగస్‌ వ్యాప్తి చేసే గుణం ఎక్కువగా ఉంటుందని, ఇప్పటికే జరిపిన పలు రకాల యాపిల్ ఉత్పత్తుల ద్వారా నిర్ధారణ అయినట్లు శాస్త్రవేత్తలు వివరిస్తున్నారు.

Tags

Read MoreRead Less
Next Story