2020 ఆస్కార్ అవార్డు విజేతలు
ఉత్తమ నటుడు
1.జోక్విన్ ఫీనిక్స్(జోకర్)
2.హాలీవుడ్లో లియోనార్డో డికాప్రియో(వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్)
3.ఆంటోనియో బాండెరాస్ (పెయిన్ అండ్ గ్లోరీ)
4.ఆడమ్ డ్రైవర్(మ్యారేజి స్టోరీ)
5.జోనాథన్ ప్రైస్(ది టు పాప్స్)
ఉత్తమ సహాయ నటుడు
1.బ్రాడ్ పిట్ (వన్స్ అప్ ఏ టైమ్.. హాలీవుడ్)
2.ఆల్ పసినో( ది ఐరిష్ మ్యాన్)
3.జో పెస్కి( ది ఐరిష్ మ్యాన్)
4.ఆంథోనీ హాప్కిన్స్(ది టు పాప్స్)
5.టామ్ హాంక్స్(ఏ బ్యూటిఫుల్ డే ఇన్ ది నైబర్హుడ్)
ఉత్తమ నటి
1.సింథియా ఎరివో( హ్యారియెట్)
2.రెనీ జెల్వెగర్(జూడీ)
3.స్కార్లెట్ జోహన్సన్(మ్యారేజ్ స్టోరీ)
4.చార్లిజ్ థెరాన్(బాంబ్షెల్)
5.సావోయిర్స్ రోనన్(లిటిల్ ఉమెన్)
ఉత్తమ సహాయ నటి
1.లారా డెర్న్(మ్యారేజ్ స్టోరీ)
2.ఫ్లోరెన్స్ పగ్(లిటిల్ ఉమెన్)
3.మార్గోట్ రాబీ(బాంబ్షెల్)
4.కాథీ బేట్స్(రిచర్డ్ జ్యువెల్)
5.స్కార్లెట్ జోహన్సన్(జోజో రాబిట్)
ఉత్తమ దర్శకుడు
1.బాంగ్ జూన్-హో(పారాసైట్)
2.సామ్ మెండిస్(1917)
3.టాడ్ ఫిలిప్స్(జోకర్)
4.మార్టిన్ స్కోర్సెస్(ది ఐరిష్ మ్యాన్)
5.హాలీవుడ్లో క్వెంటిన్ టరాన్టినో(వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్)
ఉత్తమ ఒరిజినల్ స్క్రీన్ ప్లే
1.రియాన్ జాన్సన్, నైవ్స్ అవుట్
2.నోహ్ బాంబాచ్
3.మ్యారేజి స్టోరీ
4.సామ్ మెండిస్ & క్రిస్టి విల్సన్-కైర్న్స్
5.1917
6.హాలీవుడ్లో క్వెంటిన్ టరాన్టినో, వన్స్ అపాన్ ఎ టైం..
7.బాంగ్ జూన్-హో
8.పారాసైట్
లైవ్-యాక్షన్ లఘు చిత్రం
1.బ్రదర్హూడ్
2.నెఫ్త ఫుట్బాల్ క్లబ్
3.ది నైబర్స్' విండో
4.సరియా
5.ఏ సిస్టర్
యానిమేటెడ్ లఘు చిత్రం
1.డిసెరా (డాటర్)
2.హెయిర్ లవ్
3.కిటబుల్
4.మెమరబుల్
5.సిస్టర్
యానిమేటెడ్ చలన చిత్రం
1.హౌ టు ట్రైన్ యువర్ డ్రాగన్: ది హిడెన్ వరల్డ్
2.ఐ లాస్ట్ మై బాడీ
3.క్లూస్
4.మిస్సింగ్ లింక్
5.టాయ్ స్టోరీ 4
ఉత్తమ ప్రొడక్షన్ డిజైన్
1.వన్స్ అప్ ఏ టైమ్.. హాలీవుడ్
2.ది ఐరిష్ మ్యాన్
3.1917
4.జోజో రాబిట్
5.పారసైట్
ఉత్తమ స్క్రీన్ ప్లే
1.స్టీవెన్ జైలియన్
2.ది ఐరిష్ మ్యాన్
3.గ్రేటా గెర్విగ్
4.లిటిల్ ఉమెన్
5.తైకా వెయిటిటి
6.జోజో రాబిట్
7.ఆంథోనీ మెక్కార్టెన్
8.ది టూ పోప్స్
9.టాడ్ ఫిలిప్స్ & స్కాట్ సిల్వర్
10.జోకర్
ఉత్తమ ఫిలిం ఎడిటింగ్
1.ది ఐరిష్ మ్యాన్
2.జోజో రాబిట్
3.జోకర్
4.ఫోర్డ్ వి ఫెరారీ
5.పారాసైట్
ఉత్తమ చిత్రం రేసులో..
1.1917
2.ది ఐరిష్ మ్యాన్
3.జోజో రాబిట్
4.జోకర్
5.లిటిల్ విమెన్
6.మ్యారేజ్ స్టోరీ
7.వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్… హాలీవుడ్లో
8.పారాసైట్
9.ఫోర్డ్ వి ఫెరారీ
ఉత్తమ కాస్ట్యూమ్ డిజైన్
1.శాండీ పావెల్ & క్రిస్టోఫర్ పీటర్సన్( ది ఐరిష్ మ్యాన్)
2.మార్క్ బ్రిడ్జెస్ (జోకర్)
3.అరియాన్ ఫిలిప్స్(వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్… హాలీవుడ్లో)
4.జాక్వెలిన్ దుర్రాన్(లిటిల్ ఉమెన్)
5.మేయెస్ సి. రుబియో(జోజో రాబిట్)
ఉత్తమ సౌండ్ మిక్సింగ్
1.యాడ్ ఆస్ట్రా
2.జోకర్
3.1917
4.ఫోర్డ్ వి ఫెరారీ
5.వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్… హాలీవుడ్లో
ఉత్తమ సౌండ్ ఎడిటింగ్
1.1917
2.ఫోర్డ్ వి ఫెరారీ
3.జోకర్
4.వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్… హాలీవుడ్లో
5.స్టార్ వార్స్: ది రైజ్ ఆఫ్ స్కైవాకర్
ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ
1.రోజర్ డీకిన్స్(1917)
2.రోడ్రిగో ప్రిటో(ది ఐరిష్ మ్యాన్)
3.లారెన్స్ షేర్(జోకర్)
4.జారిన్ బ్లాష్కే(ది లైట్ హౌస్)
5.హాలీవుడ్లో రాబర్ట్ రిచర్డ్సన్(వన్స్ అపాన్ ఎ టైమ్…)
మేకప్ మరియు హెయిర్స్టైలింగ్
1.బాంబుషెల్
2.జోకర్
3.జుడీ
4.మాలిఫిసెంట్: మిస్ట్రెస్ ఆఫ్ ఈవిల్
5.1917
అంతర్జాతీయ చలన చిత్రం
*ఫ్రాన్స్(లెస్ మిజరబుల్స్)
*నార్త్ మాసిడోనియా(హనీలాండ్)
*పోలాండ్(కార్పస్ క్రిస్టి)
*దక్షిణ కొరియా(పారాసైట్
*స్పెయిన్(పెయిన్ అండ్ గ్లోరీ)
విజువల్ ఎఫెక్ట్స్
*ఎవెంజర్స్: ఎండ్గేమ్
*ది ఐరిష్ మ్యాన్
*లయన్ కింగ్
*1917
*స్టార్ వార్స్: ది రైజ్ ఆఫ్ స్కైవాకర్
సంగీతం (ఒరిజినల్ స్కోరు)
*జోకర్
*లిటిల్ ఉమెన్స్
*మ్యారేజి స్టోరీ
*1917
*స్టార్ వార్స్: ది రైజ్ ఆఫ్ స్కైవాకర్
డాక్యుమెంటరీ ఫీచర్
*అడ్వకేట్
*ది కేవ్
*ది ఎడ్జ్ అఫ్ డెమోక్రసీ
*ఫర్ సామ
*హొంఐలాండ్
© Copyright 2024 : tv5news.in. All Rights Reserved. Powered by hocalwire.com