పుల్వామా కేసులో తండ్రి, కూతురు అరెస్టు

పుల్వామా కేసులో తండ్రి, కూతురు అరెస్టు

పుల్వామా ఉగ్రదాడిలో ఆత్మహుతి దాడి చేసిన సమీర్ అహ్మద్ దార్ కు సహకరించిన తండ్రి కూతురిని జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్‌ఐఏ) మంగళవారం అరెస్టు చేసింది. జమ్మూలోని ఎన్‌ఐఏ ప్రత్యేక కోర్టులో హాజరుపరిచిన తరువాత వీరిని 10 రోజుల ఎన్‌ఐఏ కస్టడీకి అనుమతించింది. దక్షిణ కాశ్మీర్‌ పుల్వామాలోని హక్రిపోరాలోని టిప్పర్ డ్రైవర్ మరియు కార్మికుడిగా పనిచేస్తున్న తారిక్ అహ్మద్ షా (50) , అలాగే పుల్వామా సూత్రధారి, ఆత్మాహుతి దళాలు మరియు ముఖ్యమైన కుట్రదారులకు సదుపాయాలు కల్పించినందుకు అతని కుమార్తె ఇన్షా జాన్ (23) ను అరెస్టు చేశారు. వీరి ఇంటినుంచి సమీర్ అహ్మద్ ఆత్మహుతికి ముందు వీడియో చిత్రీకరణ చేసినట్టు గుర్తించారు.

అంతేకాదు పలుమార్లు ఉగ్రవాదులకు ఆహార పదార్ధాలు సమకూర్చినట్టు తేల్చారు. 2018-2019 నుంచి ప్రతిసారీ వారి ఇంట్లో రెండు నుంచి నాలుగు రోజుల పాటు ఇలా 15 కి పైగా సందర్భాలలో బస చేసిన సమయంలో ఆహారం మరియు ఇతర వస్తువులను ఇన్షా జాన్ అందించినట్టు గుర్తించారు. అంతేకాదు పాకిస్తాన్ ఐఇడి తయారీ సంస్థ ఉమర్ ఫారూక్‌తో ఇన్‌షా జాన్ నిరంతరం సంప్రదింపులు జరిపిందని, టెలిఫోన్ మరియు ఇతర సోషల్ మీడియా అనువర్తనాల ద్వారా ఎప్పటికప్పుడు అతనికి సమాచారం చేరవేసినట్టు ప్రాథమిక విచారణలో వెల్లడైంది. దీంతో వారివద్ద ఉన్న రెండు ఫోన్‌లను ఎన్‌ఐఏ స్వాధీనం చేసుకుని ఫోరెన్సిక్ ల్యాబ్ కు పంపారు. హక్రిపోరాలోని తన ఇంటిని ఆదిల్ అహ్మద్ దార్, ఉమర్ ఫారూక్, ఐఇడి తయారీదారు, మరొక పాకిస్తాన్ ఉగ్రవాది కమ్రాన్ మరికొందరు కుట్రదారులందరూ ఉపయోగించారని తారిక్ అహ్మద్ షా విచారణ సందర్బంగా వెల్లడించారు.

Tags

Read MoreRead Less
Next Story