కరోనావైరస్ పై పోరాటానికి ముఖేష్ అంబానీ భారీ సాయం

కరోనావైరస్ పై పోరాటానికి ముఖేష్ అంబానీ భారీ సాయం

భారతదేశంలో కరోనావైరస్ కేసులు పెరుగుతున్న తరుణంలో, ముఖేష్ అంబానీకి చెందిన రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ లిమిటెడ్ (ఆర్‌ఐఎల్) వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతున్న COVID-19 కు వ్యతిరేకంగా పోరాడటానికి ప్రభుత్వానికి సహాయం చేయడానికి PM CARE ఫండ్‌కు 500 కోట్లు విరాళం. అలాగే కరోనావైరస్ మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా జరిగే యుద్ధంలో దేశం బలంగా ఉండటం కోసం విరాళంతో పాటు, ప్రధాని మోడీ పిలుపునకు ప్రతిస్పందనగా కంపెనీ అనేక కార్యక్రమాలు చేపట్టిందని ఆర్‌ఐఎల్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. వాటిలో కొన్ని క్రింద పేర్కొనబడ్డాయి:

*రిలయన్స్ రిటైల్ సంస్థ ద్వారా దేశంలోని లక్షలాది మందికి అవసరమైన సామాగ్రిని పంపిణీ చేస్తోంది.

*అత్యవసర వాహనాలకు భారతదేశం అంతటా ఉచిత ఇంధనాన్ని అందించాలని ఆర్‌ఐఎల్ నిర్ణయించింది.

*సంరక్షకులకు మరియు కార్మికులకు కంపెనీ రోజూ 1 లక్షల ముసుగులు ఇస్తుంది.

*పాజిటివ్ కేసుల కోసం 100 పడకల కరోనావైరస్ హాస్పిటల్.

ఇక అదనంగా, మహారాష్ట్ర మరియు గుజరాత్లకు కంపెనీ 5 కోట్ల రూపాయల విరాళం కూడా ఇచ్చింది. ఈ సందర్బంగా RIL చైర్మన్ మరియు మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ ముఖేష్ అంబానీ మాట్లాడుతూ, "కరోనావైరస్ సంక్షోభాన్ని భారత్ త్వరలోనే జయించగలదని మాకు నమ్మకం ఉంది. సంక్షోభం ఉన్న ఈ గంటలో మొత్తం రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ జట్టు దేశంతో ఉంది మరియు ఈ యుద్ధంలో విజయం సాధించడానికి RIL సహాయపడుతుంది అని చెప్పారు.

రిలయన్స్ ఫౌండేషన్ వ్యవస్థాపక చైర్‌పర్సన్ నీతా అంబానీ మాట్లాడుతూ, "మా అట్టడుగు మరియు రోజువారీ వేతన వర్గాలకు దన్నుగా నిలవడం కూడా మాకు అవసరం. భోజన పంపిణీ కార్యక్రమం ద్వారా, దేశవ్యాప్తంగా రోజూ లక్షలాది మందికి ఆహారం ఇవ్వడం లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నాము." అని చెప్పారు.

Tags

Read MoreRead Less
Next Story