అంతర్జాతీయం

కష్టకాలంలో నేపాల్ కు భారత్ సాయం..

కష్టకాలంలో నేపాల్ కు భారత్ సాయం..
X

ప్రపంచ మహమ్మారి కరోనావైరస్ ను ఎదుర్కోవడానికి నేపాల్ కు.. భారత్ భారీ సాయం అందిస్తోంది. 23 టన్నుల అవసరమైన మందులను నేపాల్ కు పంపించింది. నేపాల్‌లోని భారత రాయబారి వినయ్ మోహన్ క్వాట్రా ఔషధాల సరుకును నేపాల్ ఆరోగ్య మంత్రి భానుభక్త ధకాల్‌కు అందజేశారు. ఈ సహకారానికి నేపాల్ ప్రధాని కేపీ శర్మ ఒలి ట్వీట్ చేసి భారతదేశానికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. నేపాల్‌లో ఇప్పటివరకు 47 మందికి కరోనా ఇన్‌ఫెక్షన్ సోకింది.

గురువారం దక్షిణ నేపాల్‌లోని జనక్‌పూర్‌కు చెందిన 19 ఏళ్ల బాలుడు, తూర్పు నేపాల్‌లోని ఉదయ్‌పూర్ జిల్లాకు చెందిన 55 ఏళ్ల మహిళ కరోనావైరస్‌కు పాజిటివ్ పరీక్షలు చేసినట్లు ఆరోగ్య, జనాభా మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ఖాట్మండులోని సన్ సిటీ అపార్ట్మెంట్ నుండి కొత్తగా నయం అయిన ఇద్దరు కరోనావైరస్ రోగులను ప్రభుత్వ ఆసుపత్రి నుండి గురువారం డిశ్చార్జ్ అయ్యారు. దీంతో నేపాల్‌లో తొమ్మిది మంది కరోనావైరస్ రోగులకు చికిత్స విజయవంతం అయినట్లు ప్రభుత్వం తెలిపింది. మరోవైపు దేశంలో పెరుగుతున్న కరోనావైరస్ కేసుల కారణంగా లాక్డౌన్ వ్యవధిని ఏప్రిల్ 27 వరకు పెంచాలని నేపాల్ ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది.

Next Story

RELATED STORIES