అంతర్జాతీయం

పాక్ లో రికార్డు స్థాయిలో కరోనా కేసులు నమోదు..

పాక్ లో రికార్డు స్థాయిలో కరోనా కేసులు నమోదు..
X

పాకిస్తాన్ కరోనావైరస్ కేసులు శుక్రవారం 89,249 కు పెరిగాయి. ఆ దేశంలో 4,896 కొత్త అంటువ్యాధులు నమోదయ్యాయి. కోవిడ్ -19 వల్ల మరణించిన వారి సంఖ్య 1,838 కు చేరుకుందని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. గత 24 గంటల్లో 68 మంది రోగులు మరణించారని, మరణించిన వారి సంఖ్య 1,838 గా ఉందని, మరో 31,198 మంది కోలుకున్నారని జాతీయ ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. ఈద్ సెలవులు , మే చివరిలో లాక్డౌన్ పరిమితులను సడలించడం తరువాత పాకిస్తాన్లో రికార్డు సంఖ్యలో కేసులు నమోదైన వరుసలో ఇది మూడవ రోజుగా ఉంది. ఇప్పటివరకూ సింధ్ ప్రావిన్స్‌లో 33,536, పంజాబ్ 33,144, ఖైబర్-పఖ్తున్ఖ్వా 11,890, బలూచిస్తాన్ 5,582, ఇస్లామాబాద్ 3,946, గిల్గిట్-బాల్టిస్తాన్ 852, పాకిస్తాన్ ఆక్రమిత కాశ్మీర్ 299 ఇన్‌ఫెక్షన్లు నమోదయ్యాయి.

గత 24 గంటల్లో రికార్డు స్థాయిలో 22,812 పరీక్షల కలిపి.. ఇప్పటివరకూ 638,323 పరీక్షలను అధికారులు నిర్వహించినట్లు మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

మరోవైపు పాక్ లో COVID-19 కేసుల సంఖ్య పెరిగినప్పటికీ, పార్లమెంటు ఉభయ సభలు శుక్రవారం విడిగా సమావేశం కానున్నాయి. ఈ ఉదయం సెనేట్ సెషన్ ప్రారంభమైంది, మధ్యాహ్నం జాతీయ అసెంబ్లీ జరుగుతుంది అని పాకిస్తాన్ రేడియో నివేదించింది. ఇస్లామాబాద్‌లోని పార్లమెంటు హాలులో జరిగిన సమావేశంలో చైర్మన్ సెనేట్ సాదిక్ సంజ్రానీ, జాతీయ అసెంబ్లీ స్పీకర్ అసద్ కైజర్ రెండు సెషన్ల ఏర్పాట్లను సమీక్షించారు. శాసనసభ్యులు , సిబ్బంది భద్రత కోసం పార్లమెంటు భవనాన్ని శానిటైజ్ చేశారు. అంతకుముందు, వర్చువల్ సమావేశాల ఆలోచనను ప్రతిపక్షాలు తిరస్కరించాయి.. సెషన్లను ఖచ్చితంగా పార్లమెంటు భవనంలోనే నిర్వహించాలని పట్టుబట్టాయి, దీంతో సమావేశాలు ఏర్పాటు చేసింది ప్రభుత్వం.. వచ్చే వారంలో జాతీయ అసెంబ్లీలో బడ్జెట్ సమర్పిస్తారని సభ్యులు భావిస్తున్నారు.

Next Story

RELATED STORIES