అంతర్జాతీయం

అక్కడ ఉన్నవారికి హెచ్-1బీ వీసాల నుంచి మినహాయింపు..!!

అక్కడ ఉన్నవారికి హెచ్-1బీ వీసాల నుంచి మినహాయింపు..!!
X

అమెరికాలో నివసిస్తూ ఉపాధి పొందుతున్న వారికి హెచ్-1బి, ఎల్-1 తదితర వీసాల నిలుపుదలపై అధ్యక్షుడు ట్రంప్ ఒక నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశాం ఉంది. దీనికి సంబంధించిన కార్యనిర్వాహక ఉత్తర్వుపై సంతకం చేయనున్నట్లు తెలిసింది. దీనిలో కొన్ని మినహాయింపులు ఇచ్చే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. ఇప్పటికే అమెరికాలో ఉన్నవారికి ఈ ఉత్తర్వులు వర్తించవు. హోటళ్లలో, నిర్మాణ రంగంలో స్థానికేతరులు ఎక్కువగా పని చేస్తున్నందున వారికి వీసాలను నిలిపివేసేలా చర్యలు తీసుకుంటారని సమాచారం.

కోవిడ్ 19 మహమ్మారి కారణంగా అమెరికా అధిక నిరుద్యోగిత రేటు కలిగి ఉంది అని ట్రంప్ ఇదివరకే పేర్కొన్నారు. ఈ చర్యతో అక్టోబర్ 1 న అమెరికాకు వెళ్ళవలసి ఉన్న అనేక వేల మంది భారతీయులను ప్రభావితం చేస్తుంది. దాదాపు 85,000 వీసాలలో 70 శాతం వీసాలు ప్రతి సంవత్సరం భారతీయులకు జారీ చేయబడతాయి. ఈ సమయంలో ఈ చర్య ఇప్పటికే యుఎస్‌లో ఉన్న వీసా హోల్డర్లను ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదని, ఈ ఏడాది చివరి వరకు ఆంక్షలు అమలులో ఉండవచ్చని ఇమ్మిగ్రేషన్ న్యాయవాదులు తెలిపారు.

ఇది గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా హెచ్ -1 బి వీసాలపై ఆధారపడటాన్ని తగ్గించి, స్థానికంగా ఎక్కువ మందిని నియమించడం ప్రారంభించిన భారతీయ సేవల సంస్థల కంటే యుఎస్ టెక్ సంస్థలను కూడ ప్రభావితం చేస్తుంది. గూగుల్, అమెజాన్, ఫేస్‌బుక్, మైక్రోసాఫ్ట్ వంటి యుఎస్ సంస్థల వాటా క్రమంగా పెరుగుతోంది. యుఎస్ పౌరసత్వం మరియు ఇమ్మిగ్రేషన్ సర్వీసెస్ నుండి వచ్చిన సమాచారం ప్రకారం, మొదటి పది వీసా గ్రహీతలలో భారతీయ కంపెనీల వాటా 2016-2019 నుండి 51% నుండి 24% కి పడిపోయింది. ఇతర వృత్తుల నిరుద్యోగిత రేటు 4.1% నుండి 13.5% కి పెరిగినప్పటికీ, కంప్యూటర్ సంబంధిత వృత్తుల నిరుద్యోగిత రేటు జనవరి 2020 లో 3% నుండి మేలో 2.5% కి తగ్గిందని యుఎస్ బ్యూరో ఆఫ్ లేబర్ స్టాటిస్టిక్స్ నుండి వచ్చిన తాజా సమాచారం.

Next Story

RELATED STORIES