వ్యాక్సిన్ వచ్చినా వైరస్ వ్యాప్తి.. : నారాయణమూర్తి

వ్యాక్సిన్ వచ్చినా వైరస్ వ్యాప్తి.. : నారాయణమూర్తి

కరోనావైరస్ మహమ్మారి నేపథ్యంలో స్వాతంత్ర్యం వచ్చిన తరువాత దేశ జిడిపి వృద్ధి కనిష్ట స్థాయికి చేరుకుందని ఇన్ఫోసిస్ వ్యవస్థాపకుడు ఎన్ఆర్ నారాయణ మూర్తి అన్నారు. ఆర్థిక వ్యవస్థను తిరిగి ట్రాక్ లోకి తీసుకురావాలని, ప్రజలు మహమ్మారి కరోనాతో కలిసి జీవించడానికి సిద్ధంగా ఉండాలని అన్నారు. దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థలోని ప్రతి రంగానికి చెందిన వ్యక్తులు తగిన జాగ్రత్తలతో పూర్తి సంసిద్ధతతో పనిచేయడానికి అనుమతించే కొత్త వ్యవస్థను అభివృద్ధి చేయాలని అన్నారు.

ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇంజనీరింగ్ అండ్ టెక్నాలజీ రూపొందించిన 16 వ ఎడిషన్ సందర్భంగా సాఫ్ట్‌వేర్ ఐకాన్ '' లీడింగ్ ఇండియా డిజిటల్ రివల్యూషన్ '' పై ఏర్పాటు చేసిన సమావేశంలో ఆయన పాల్గొన్నారు. వైరస్ కారణంగా వాణిజ్యం తగ్గిపోయింది, ప్రపంచ ప్రయాణం దాదాపుగా కనుమరుగైంది. 140 మిలియన్లకు పైగా కార్మికులు ఈ వైరస్ బారిన పడ్డారు. రోజుకు 10 మిలియన్ల మందికి టీకాలు వేయగలిగినప్పటికీ, భారతీయులందరికీ టీకాలు వేయడానికి 140 రోజులు పడుతుంది. ఈ పరిస్థితిలో వ్యాధి వ్యాప్తిని నివారించడానికి చాలా సమయం పడుతుందని మూర్తి అన్నారు.

Tags

Read MoreRead Less
Next Story