అంతర్జాతీయం

మా దేశంలో కరోనాని కట్టడి చేశాం: ఉత్తర కొరియా అధ్యక్షుడు కిమ్ జాంగ్

మా దేశంలో కరోనాని కట్టడి చేశాం: ఉత్తర కొరియా అధ్యక్షుడు కిమ్ జాంగ్
X

ఉత్తర కొరియా అధ్యక్షుడు కిమ్ జాంగ్-ఉన్ కరోనావైరస్ ను అరికట్టడంలో తమ దేశం సాధించిందని పేర్కొన్నారు.

ఉత్తర కొరియా సరిహద్దులను మూసివేసి వైరస్ ను కట్టడి చేశామన్నారు. వైరస్ వ్యాప్తి చెందకుండా తగిన చర్యలు తీసుకున్నామని అన్నారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా వైరస్ విస్తృతమవుతున్నప్పటికీ అంటువ్యాధిని నివారించగలిగామని చెప్పారు. ఉత్తర కొరియా ప్రజలందరూ స్వచ్ఛందంగా వైరస్ వ్యాప్తిని నిరోధించగలిగారని కిమ్ వారిని ప్రశంసించారు. కానీ "పొరుగు దేశాలలో" కొత్తగా వైరస్ వ్యాప్తి వెలుగు చూస్తున్న నేపథ్యంలో మళ్లీ హెచ్చరికలు జారీ చేశారు.

గత నెలలో ఐక్యరాజ్యసమితి హక్కుల నిపుణుడు ఆహార అభద్రత తీవ్రతరం అవుతోందని మరియు ఉత్తర కొరియా ఏవైనా వ్యాప్తిని నివారించడానికి, ముఖ్యంగా సరిహద్దులను మూసివేయడానికి చేసిన ప్రయత్నాల ఫలితంగా ఆ దేశ ప్రజలు ఆకలితో ఉన్నారని హెచ్చరించారు. కరోనావైరస్ సంక్షోభానికి ముందు, ఉత్తర కొరియాలో 40 శాతానికి పైగా ప్రజలు పోషకాహార లోపంతో బాధపడుతున్నారు. భూమిపై దాదాపు ప్రతి దేశాన్ని తాకిన COVID-19 కనీసం 10.7 మిలియన్ల మందికి సోకింది మరియు 516,000 మంది ప్రాణాలను బలిగొంది, ఇది యునైటెడ్ స్టేట్స్ తో సహా ప్రపంచవ్యాప్తంగా వైరస్ వేగంగా విస్తరిస్తోంది.

Next Story

RELATED STORIES